ਮੰਗਲਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਹਨੂਮਾਨ ਜੀ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਭਰਿਆ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣ ਗਏ

Uncategorized

[ad_1]

ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇ ਹੱਲ

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ਼ਨਾਨ ਅਤੇ ਧਿਆਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਜਾ ਕੇ ਰਾਮ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਰਾਮ ਰਕਸ਼ਾ ਸਤੋਤਰ ਦਾ ਪਾਠ ਵੀ ਕਰੋ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਸ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਖਤਮ ਜਾਂ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਜਾ ਦੌਰਾਨ ਬਜਰੰਗ ਬਾਣ ਅਤੇ ਸੁੰਦਰ ਕਾਂਡ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਘੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ 7 ਵਾਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਦੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਮਕਾਂਡਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ।ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਦਾ ਸਤੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੋ, ਤਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ਼ਨਾਨ ਅਤੇ ਧਿਆਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਮਰਿਆਦਾ ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਦੇ ਪਰਮ ਭਗਤ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ।ਮੋਤੀਚੂਰ ਦੇ ਲੱਡੂ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੂੰ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡੋ। ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਉਪਾਅ ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ
ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਜਣਯੋਗ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮਹਾਦੇਵ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਭਗਵਾਨ ਮਹਾਦੇਵ ਦੇ 11ਵੇਂ ਰੁਦਰ ਅਵਤਾਰ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਆਪਣੇ ਇਸ਼ਟ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਫੁੱਲ, ਫਲ, ਕੱਪੜੇ ਆਦਿ ਵੀ ਚੜ੍ਹਾਓ।

:- Swagy jatt

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *