ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਸੁਣੋ ਪ੍ਰੇਮੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੁਦੇ ਕਰਕੇ

Uncategorized

[ad_1]

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਸੁਣੋ ਪ੍ਰੇਮੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੁਦੇ ਕਰਕੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਦਿਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਜੇਕਰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਰੀ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜਾਂ ਨਾਲ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨ ਲਈ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਗੁਰੂ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੌਲਤ, ਇੱਜ਼ਤ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਜੁਪੀਟਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਵਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਮਾਲਾ ਨਾਲ ਓਮ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੇ ਨਮਹ ਮੰਤਰ ਦਾ 108 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ- ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਵੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਵੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਗੱਲ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਨਾ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ ਅਤੇ ਚੰਦਨ ਦਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਕੇਲਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਉੱਤਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰੀ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਫੁੱਲ, ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ, ਗੁੜ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਪੰਚਾਮ੍ਰਿਤ ਨਾਲ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ।ਤੇਜ਼ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰੱਖ ਕੇ ਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਇਸ ਦਿਨ ਬ੍ਰਾਹਮਣ ਨੂੰ ਗੁੜ, ਛੋਲੇ, ਦਾਲ, ਪੀਲਾ ਕੱਪੜਾ ਦਾਨ ਕਰੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਜਲਦੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।\

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *