ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਔਰਤ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹੋ, ਅਸਲੀਖੇਡ ਤਾਂ ਹੁਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਹੈ।

Uncategorized

[ad_1]

(ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੁੰਡਲੀ ਸਨਾਤਨ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਹਰ ਦਿਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਹਰ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਦੇਵਤਾ ਜਾਂ ਦੇਵੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਹਫਤੇ ਦੇ ਸੱਤੇ ਦਿਨ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਮਨੁੱਖ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਅੱਜ ਬੁੱਧਵਾਰ ਹੈ. ਜੋ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਬੱਪਾ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਰੁਕਾਵਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ।
ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਹੁਣ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਦਿਨ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਨਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਆਓ ਇਸ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਜੋਤਸ਼ੀ ਪੰਡਿਤ ਜਗਨਨਾਥ ਗੁਰੂ ਜੀ ਤੋਂ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ।

ਮੇਖਰਾਸ਼ੀ
ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਆਸ਼ਾਵਾਦ ਨਾਲ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਚਮਕੋ। ਜਾਇਦਾਦ ਦੇ ਵਿਵਾਦ ਘਰੇਲੂ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਵਧਦੇ ਤਣਾਅ ਤੋਂ ਬਚ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰੋ। ਪਿਆਰ ਦੇ ਮੋਰਚੇ ‘ਤੇ ਵਧੀਆ ਦਿਨ, ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੰਬੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿੰਡੋ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓ। ਕੰਮ ‘ਤੇ ਵਿਅਸਤ ਦਿਨ, ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਸਫਲ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਕਰੋ। (ਮੇਰ ਰਾਸ਼ੀ)

ਬਰੁਸ਼- ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੁੰਡਲੀ)
ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣ ਲਈ ਵਧੀਆ ਦਿਨ ਹੈ। ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਨਾਲ ਅਚਾਨਕ ਮੁਲਾਕਾਤਾਂ ਮਾਹੌਲ ਨੂੰ ਰੌਚਕ ਬਣਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਛੁੱਟੀਆਂ ਮਨਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਓ। ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਦਿਨ ਠੀਕ ਹੈ ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿੱਚ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਸ਼ਾਂਤ ਰਹੋ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ। ਦਿਨ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਲਓ ਅਤੇ ਇੱਕ ਤਾਰੀਖ ਦੇ ਨਾਲ ਜਲਦੀ ਛੁੱਟੀ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰੋ। (ਟੌਰਸ ਰਾਸ਼ੀ)

ਮਿਥੁਨ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਕਿਸੇ ਵਿਚਾਰ ਜਾਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਯਤਨਾਂ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਨਿਰਵਿਘਨ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੋਰਚਾ, ਕਿਸੇ ਮੈਂਬਰ ਦੀ ਸੰਭਾਵਤ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਦੀ ਅਣਦੇਖੀ ਨਾ ਕਰੋ. ਅੱਜ ਕੁਝ ਘਰੇਲੂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹਨ। ਪ੍ਰੇਮੀ ਰੋਮਾਂਸ ਦੇ ਮੂਡ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ, ਇੱਕ ਬੰਧਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸੰਚਾਰ ਕਰੋ। ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਫਲ ਬਣਨਾ, ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਬਿਹਤਰੀਨ ਕੈਰੀਅਰ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। (ਜੇਮਿਨੀ ਕੁੰਡਲੀ)

ਕਰਕ ਕੁੰਡਲੀ– ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਚੰਗੀ ਵਿੱਤੀ ਸ਼ਕਲ, ਸਰੋਤਾਂ ਅਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਕੰਮ ਦੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ। ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਨਿੱਜੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ, ਆਪਣੀਆਂ ਸੀਮਾਵਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣੋ। ਅਣਸੁਲਝੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਦਾ ਦਮ ਘੁੱਟ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਕੰਮ ‘ਤੇ ਵਧੀਆ ਅਤੇ ਲਾਭਕਾਰੀ ਦਿਨ, ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦੀ ਉਡੀਕ ਹੈ। (ਕੈਂਸਰ ਰਾਸ਼ੀ)

ਸਿੰਘ ਕੁੰਡਲੀ ਕੁੰਡਲੀ)
ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦਾ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੰਮ ਜਾਂ ਵਿਦਿਅਕ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ, ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਯੋਗਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਧਾਓ। ਇੱਕ ਠੋਸ ਵਿਆਹ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਸੰਭਵ ਹੈ. ਵਾਹਨ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਚਲਾਓ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇਮਤਿਹਾਨ ਦੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਨਤੀਜੇ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕਦੇ। ਇੱਕ ਭਾਵੁਕ ਅਤੇ ਰੋਮਾਂਟਿਕ ਸ਼ਾਮ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਲਈ ਇਹ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਦਿਨ ਹੈ। ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। (ਸਿੰਘ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ)

ਕੰਨਿਆ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਨ ਚੰਗਾ ਰਹੇ। ਤੁਸੀਂ ਨਵਾਂ ਘਰ ਖਰੀਦਣ ਜਾਂ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲਣ-ਜੁਲਣ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਥਕਾਵਟ ਅਤੇ ਆਲਸੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪੂਰਾ ਨਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਬੌਸ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਸਾਥੀ ਨਾਲ ਔਸਤ ਸਬੰਧ, ਸੰਚਾਰ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਬੰਧਨ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। (ਕੰਨਿਆ ਰਾਸ਼ੀ)

ਤੁਲਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਦ੍ਰਿੜਤਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਹੰਕਾਰ ਤੋਂ ਬਚਦੀ ਹੈ। ਵੱਡੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਕਲਪਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰੋ। ਛੋਟੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਦੀ ਸਾਵਧਾਨੀ ਨਾਲ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਓ। ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਓ। ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦੀ ਬਲੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। (ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ)

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ ਰਾਸ਼ੀ
ਟੀਚੇ ਅਤੇ ਇੱਛਾਵਾਂ ਅੱਜ ਉਡਾਣ ਭਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰੋ। ਕੰਮ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤਰੱਕੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿੱਤੀ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਸੰਭਵ ਹਨ। ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਜਾਂ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਖਿਆਲ ਰੱਖੋ। (ਸਕਾਰਪੀਓ ਕੁੰਡਲੀ)

ਧਨੁ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਪੁਰਾਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਮੁੜ ਮਿਲਣਾ ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਲੈ ਕੇ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਾਰੀਆਂ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰੋ। ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਅਣਦੇਖੀ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਤੋਂ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਿਆਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੋਸ਼ਨੀ. ਫਲਰਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਾਹਰ ਪਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹਲਕੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਰੱਖਣਾ। ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਜਾਂ ਸਾਥੀ ਮੰਗ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਾਂਤ ਅਤੇ ਧੀਰਜ ਰੱਖੋ. (ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ)

ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ)
ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਹ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਮਦਦਗਾਰ ਸਲਾਹ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਤੁਸੀਂ ਹੱਕਦਾਰ ਹੋ। ਚੰਗੇ ਦਿਨ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਹਨ, ਪਰ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਚੀਜ਼ਾਂ ਗਲਤ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੱਡੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਵੱਡੇ ਗਾਹਕ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵੇਲੇ ਵਧੇਰੇ ਸਾਵਧਾਨੀ ਰੱਖੋ। ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਥੀ ਦਾ ਨਿੱਘ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿਰਾਸ਼ ਅਤੇ ਉਦਾਸੀਨ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। (ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ)

ਕੁੰਭ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹੋ। ਰੀਅਲ ਅਸਟੇਟ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦੌਲਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਦਿਨ ਚੰਗਾ ਹੈ, ਨਵਾਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਨਿੱਜੀ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਰੱਖੋ, ਹੋਰ ਲੋਕ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਰੁੱਧ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਅਤੇ ਜੁੜਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਬਤੀਤ ਕਰੋ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰਿਲੇਸ਼ਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਹੋ ਤਾਂ ਵਿਆਹ ਸੰਭਵ ਹੈ। (ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ)

ਮੀਨ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰਾਹ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਨਿਵੇਸ਼ ‘ਤੇ ਵਧੀਆ ਰਿਟਰਨ, ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਕੁਝ। ਅੱਜ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਖੂਬਸੂਰਤ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਣ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦਿਓ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਵਿਗੜ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਪੈਸੇ ਭੇਜਣ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿਨ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀ, ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। (ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ)

:- Swagy-jatt

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *