Weight Lose : ਇਸ ਡਾਈਟ ਪਲਾਨ ਨਾਲ 7 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਘਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਭਾਰ, ਜਾਣੋ ਪੂਰੇ ਦਿਨ ਦਾ ਡਾਈਟ ਚਾਰਟ

Uncategorized

[ad_1]

ਸਵੇਰ ਦਾ ਪਾਣੀ-
ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਸਾਧਾਰਨ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਜਾਏ ਇੱਕ ਦਿਨ ਮੇਥੀ ਅਤੇ ਕੈਰਮ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਵਾਲਾ ਪਾਣੀ ਪੀਓ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ 1 ਚਮਚ ਕੈਰਮ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ 1 ਗਲਾਸ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਅਤੇ ਇਸ ਮੇਥੀ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਭਿਓ ਦਿਓ। ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਕੋਸੇ ਕੋਸੇ ਛਾਣ ਕੇ ਪੀਓ।

ਅੱਧੇ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ-
ਤੁਹਾਨੂੰ 7.30 ਤੋਂ 8 ਜਾਂ ਅੱਧੇ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਡੀਟੌਕਸ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 4-5 ਭਿੱਜੇ ਹੋਏ ਬਦਾਮ ਖਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

ਨਾਸ਼ਤਾ-
ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਨਾਸ਼ਤੇ ‘ਚ 2 ਬ੍ਰਾਊਨ ਬਰੈੱਡ ਨਾਲ ਬਣਿਆ ਸੈਂਡਵਿਚ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦਿਨ ਸਬਜ਼ੀ ਚੀਲਾ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਡਾ ਨਾਸ਼ਤਾ ਸਵੇਰੇ 8:30 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ 2 ਇਡਲੀ ਜਾਂ 2 ਸਾਦੀ ਕਣਕ ਦੀ ਸਬਜ਼ੀ ਚੀਲੇ ਦੀ ਦਾਲ ਅਤੇ ਚਟਨੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਵੀ ਮੌਸਮੀ ਫਲ ਜਾਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵੀ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਮਿਡ ਮੀਲ-
ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤੁਸੀਂ 11 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ 1 ਗਲਾਸ ਲੱਸੀ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਲੱਸੀ ਨਹੀਂ ਪੀਂਦੇ ਤਾਂ 100 ਗ੍ਰਾਮ ਪਪੀਤਾ ਜਾਂ ਤਰਬੂਜ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਦੁਪਹਿਰ ਦਾ ਖਾਣਾ-
ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ ਦਾ ਖਾਣਾ 1.30 ਦੇ ਕਰੀਬ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਖਾਣੇ ਲਈ ਰਾਗੀ ਇਡਲੀ ਅਤੇ ਸਾਂਬਰ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀ ਬਰੈਨ ਰੋਟੀ, ਓਟਸ ਉਪਮਾ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ। ਤੁਸੀਂ ਦਿਨ ਵਿਚ 2 ਰੋਟੀਆਂ, ਮਿਕਸਡ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਅਤੇ ਅੱਧਾ ਕੱਪ ਦਾਲ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕਿਸੇ ਦਿਨ ਤੁਸੀਂ ਓਟਸ ਉਪਮਾ, ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ, ਸਲਾਦ ਅਤੇ ਦਹੀਂ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਖਾਣੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ-
ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਖਾਣੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਗਭਗ 4 ਵਜੇ ਤੁਸੀਂ ਗ੍ਰੀਨ ਟੀ ਪੀਓ। ਇਹ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਗਰੀਨ ਟੀ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਨਾ ਪਾਓ।

ਡਿਨਰ- Weight Lose : ਇਸ ਡਾਈਟ ਪਲਾਨ ਨਾਲ 7 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਘਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਭਾਰ, ਜਾਣੋ ਪੂਰੇ ਦਿਨ ਦਾ ਡਾਈਟ ਚਾਰਟ
ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਤ ਦਾ ਖਾਣਾ ਬਹੁਤ ਹਲਕਾ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ 7.30 ਤੋਂ 8 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਰਾਤ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਓ। ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰਾਊਨ ਰਾਈਸ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਖਾਧੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਮੂੰਗੀ ਦੀ ਦਾਲ ਦੀ ਖਿਚੜੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਕਵਿਨੋਆ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਰੋਟੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦੇਰ ਤਕ ਜਾਗ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 1/2 ਗਲਾਸ ਹਲਦੀ ਵਾਲਾ ਦੁੱਧ ਪੀਓ।

:- Swagy-jatt

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *